Open SeneddEnglish

Statws y data

Mae Open Senedd yn casglu data cyhoeddedig y Senedd bob dydd. Mae'r dudalen hon yn dangos pryd y casglwyd pob rhan ddiwethaf, beth sydd yn y gronfa ddata, a beth sydd ar goll o hyd.

Gwiriwyd y ffigurau ar y dudalen hon am 18:11 ar 26 Hydref 2026, amser y DU.

Casglu dyddiol

Mae'r broses yn rhedeg unwaith y dydd ac yn gweithio drwy'r camau hyn yn eu trefn. Mae pob rhediad yn cael ei gofnodi yma. Os bydd cam yn methu, mae'r camau diweddarach yn dal i redeg ar y data sydd gennym eisoes, a bydd y cam yn cael ei redeg eto y diwrnod wedyn.

  1. Data cyfeirio

    Wedi'i gwblhau

    Yn llwytho ein rhestrau cyfeirio ein hunain: pleidiau, seddi a'r rheolau ar gyfer y briffiau.

    Llwythwyd 9 plaid, 61 sedd a 132 briff neu thema.

  2. Rhestr y Chweched Senedd

    Wedi'i gwblhau

    Yn llwytho ein rhestr ymchwiliedig o Aelodau'r Chweched Senedd, gyda'u seddi, eu newidiadau plaid a'u swyddi.

    Llwythwyd 61 Aelod, 69 cyfnod o aelodaeth plaid, 17 swydd a 13 teitl Cymraeg ar swydd.

  3. Aelodau a phwyllgorau

    Wedi'i gwblhau

    Yn darllen yr Aelodau presennol, eu pleidiau, eu seddi a'u swyddi, y rhestr o bwyllgorau a phwy sy'n eistedd ar bob un, o wasanaeth gwe ModernGov, ac enwau Cymraeg y pwyllgorau o dudalennau Cymraeg ModernGov.

    Darllenwyd 96 Aelod presennol, 210 pwyllgor a 238 sedd ar bwyllgor.

  4. Newidiadau plaid

    Wedi'i gwblhau

    Yn cymhwyso'r newidiadau plaid yn y Seithfed Senedd rydyn ni'n eu cofnodi o ffynonellau cyhoeddedig, fel bod areithiau a phleidleisiau pob Aelod yn cyfrif dros y blaid yr oedden nhw'n perthyn iddi ar y pryd.

    Dim newidiadau plaid i'w cymhwyso.

  5. Calendr

    Wedi'i gwblhau

    Yn darllen cyfarfodydd y Cyfarfod Llawn a phwyllgorau a drefnwyd o wythnos yn ôl hyd at chwe wythnos ymlaen.

    Canfuwyd 93 cyfarfod ar y calendr.

  6. Cofnod y Trafodion

    Wedi'i gwblhau gyda phroblemau

    Cwblhawyd heb broblemau ddiwethaf 25 Hydref 2026 am 21:13.

    Yn dod o hyd i gyfarfodydd o'r 28 diwrnod diwethaf yn allforio XML y Cofnod ac yn mewnforio pob trawsgrifiad yn y ddwy iaith, gyda phob pleidlais. Dim ond pan fydd y fersiwn a gyhoeddwyd wedi newid y caiff trawsgrifiad ei fewnforio eto.

    109 cyfarfod wedi'u canfod, 107 trawsgrifiad wedi'u mewnforio, 2 wedi methu, 18,025 cyfraniad, 60 pleidlais, 3,600 pleidlais unigol a 2 trawsgrifiad heb ei nôl.

    Y broblem a nodwyd: 2 meetings or listing pages could not be fetched; they will be retried next run

  7. Presenoldeb mewn pwyllgorau

    Wedi'i gwblhau

    Yn darllen pwy oedd yn bresennol ym mhob cyfarfod pwyllgor a gynhaliwyd yn y 45 diwrnod diwethaf.

    918 cyfarfod pwyllgor wedi'u gwirio a 5,931 cofnod presenoldeb.

  8. Cwestiynau ysgrifenedig

    Wedi'i gwblhau

    Yn darllen y rhestrau dyddiol o gwestiynau ysgrifenedig sydd i'w hateb o 60 diwrnod yn ôl hyd at 14 diwrnod ymlaen, sy'n cynnwys atebion ar ôl eu cyhoeddi. Caiff cwestiynau hŷn sy'n dal i aros am ateb eu gwirio unwaith yr wythnos, am hyd at flwyddyn.

    10,404 cwestiwn o'r rhestrau dyddiol, 9,510 cwestiwn wedi'u cysylltu â phlaid yr holwr, 2,863 ateb wedi'u cysylltu â'r Aelod a atebodd, 14,830 ateb heb eu cysylltu ag un Aelod a 15 ateb a gyhoeddwyd yn Gymraeg.

  9. Deisebau

    Wedi'i gwblhau

    Yn darllen pob deiseb yn Gymraeg ac yn Saesneg gyda nifer ei llofnodion, a'r llofnodion fesul etholaeth ar gyfer deisebau sydd ar agor neu'n newydd i ni.

    258 deiseb, 258 yn y rhestr Gymraeg a 22 pwnc wedi'u paru rhwng y ddwy wefan.

  10. Cofrestr buddiannau

    Wedi'i gwblhau

    Yn darllen tudalen y gofrestr buddiannau ar gyfer pob Aelod sydd gennym.

    96 tudalen gofrestr wedi'u darllen a 599 cofnod.

  11. Lwfansau

    Wedi'i gwblhau

    Yn darllen hawliadau am lwfansau ar gyfer y flwyddyn ariannol bresennol.

    34,632 hawliad a 21 enw heb ei baru ag Aelod.

  12. Arolygon barn

    Wedi'i gwblhau

    Yn llwytho ein rhestr ein hunain o arolygon barn, y canlyniadau etholiad y cânt eu cymharu â nhw, a ffigurau ar ba faterion y mae pobl yn dweud sydd bwysicaf.

    Llwythwyd 35 arolwg barn, 3 canlyniad etholiad a 23 ffigur ar y materion pwysicaf.

  13. Ystadegau swyddogol

    Wedi'i gwblhau

    Yn nôl yr ystadegau swyddogol a ddangosir ar y briffiau o StatsCymru a'r Swyddfa Ystadegau Gwladol, gyda theitl, dynodiad a diweddariad nesaf pob set ddata.

    Nôl 28 ystadegyn a 2,283 ffigur.

  14. Ymchwil y Senedd

    Wedi'i gwblhau

    Yn darllen yr erthyglau diweddaraf, y tudalennau pwnc a'r rhestrau darllen ar wefan Ymchwil y Senedd, yn casglu pob erthygl newydd yn Gymraeg ac yn Saesneg, ac yn paru pob erthygl â briffiau.

    172 erthygl wedi'u cysylltu o'r tudalennau rhestru, 165 erthygl gennym a 14 heb fod ar unrhyw friff.

  15. ministerial-meetings

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: files 21.

  16. announcements

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: added 2 ac inFeed 100.

  17. news

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: kept 69 a feeds 6.

  18. consultations

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: gov 20, senedd 1, govRead 20, govClosed 0, govListed 20 a seneddClosed 0.

  19. bills

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: senedd 9 a consent 4.

  20. portfolios

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: ministers 15.

  21. Briffiau

    Wedi'i gwblhau

    Yn tagio areithiau, pleidleisiau, cwestiynau ysgrifenedig a deisebau newydd â briffiau ac ymrwymiadau'r Rhaglen Lywodraethu.

    1,160 cyfarfod wedi'u tagio, 377,984 tag briff ar areithiau, 1,515 ar bleidleisiau, 18,060 cwestiwn ysgrifenedig wedi'u tagio, 24,738 tag briff ar gwestiynau ysgrifenedig, 258 deiseb wedi'u tagio, 596 tag briff ar ddeisebau, 36,782 cyfeiriad at ymrwymiadau'r Rhaglen, 3,014 mewn cwestiynau ysgrifenedig a 377,984 tag i gyd.

    Cyfrifon eraill: totalMentions 39,877.

  22. Ystadegau

    Wedi'i gwblhau

    Yn ailadeiladu pob ffigur ar y wefan o'r cofnodion sydd wedi'u storio: ffigurau'r Aelodau, safbwyntiau'r pleidiau a'r llywodraeth ar bleidleisiau, a chyfrifon y pynciau.

    Ailadeiladwyd yr ystadegau.

  23. summaries

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: candidates 0.

  24. brief-analysis

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: upToDate 21.

  25. bill-explainers

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: pence 4, written 1 a documents 2.

  26. claims

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: pence 0 a candidates 0.

  27. Rhybuddion e-bost

    Wedi'i gwblhau

    Yn anfon e-bost at bobl y mae gan eu chwiliadau a gadwyd ganlyniadau newydd.

    Dim rhybuddion i'w hanfon.

  28. digest

    Wedi'i gwblhau

    Dim cyfrifon wedi'u cofnodi.

    Cyfrifon eraill: sent 1.

Beth sydd yn y gronfa ddata

CofnodionNifer
Aelodau a chyn-Aelodau131
Pwyllgorau, gan gynnwys rhai'r Cynulliadau blaenorol203
Cyfarfodydd gyda thrawsgrifiad1,160
Cyfarfodydd heb drawsgrifiad eto113
Cyfraniadau mewn trawsgrifiadau232,336
Pleidleisiau1,989
Pleidleisiau Aelodau unigol83,223
Cofnodion presenoldeb pwyllgorau5,931
Cwestiynau ysgrifenedig18,060
Cwestiynau ysgrifenedig a atebwyd17,693
Deisebau258
Cofnodion yn y gofrestr buddiannau599
Hawliadau am lwfansau34,632
Arolygon barn35
Briffiau a themâu132
Tagiau briff ar areithiau377,984
Tagiau briff ar bleidleisiau1,515
Cyfeiriadau at ymrwymiadau'r Rhaglen39,877
Ystadegau swyddogol28
Ffigurau o ystadegau swyddogol2,283
Erthyglau Ymchwil y Senedd165

Cwmpas pob Senedd

Yr hyn sydd gennym ar gyfer pob Senedd. Mae'r dyddiadau'n cyfeirio at gyfarfodydd sydd â thrawsgrifiad.

Seithfed SeneddChweched Senedd
Aelodau9661
Cyfarfod cyntaf gyda thrawsgrifiad
Cyfarfod diweddaraf gyda thrawsgrifiad
Cyfarfodydd Llawn23247
Cyfarfodydd pwyllgor64823
Pleidleisiau521,937
Cwestiynau ysgrifenedig2,44315,617
Hawliadau am lwfansau79433,568

Bylchau hysbys

Beth sydd ar goll neu'n anghyflawn ar hyn o bryd, wedi'i gyfrifo o'r data.

  • Mae enwau'r pwyllgorau yn Saesneg yn unig: nid oes gan yr un o'r 48 pwyllgor a ddangoswn enw Cymraeg yn ein data eto, felly mae'r tudalennau Cymraeg yn eu dangos yn Saesneg.
  • Nid oes cyfieithiad Cymraeg yn y Cofnod ar gyfer 131,008 o'r 131,193 cyfraniad a wnaed yn Saesneg mewn pwyllgorau, felly mae'r tudalennau Cymraeg yn eu dangos yn Saesneg.
  • Nid oes cyfieithiad Saesneg yn y Cofnod ar gyfer 116 cyfraniad a wnaed yn Gymraeg, felly mae'r tudalennau Saesneg yn eu dangos yn Gymraeg.
  • Dim ond yn Saesneg y caiff cwestiynau ysgrifenedig a'u hatebion eu casglu ar hyn o bryd, felly mae'r tudalennau Cymraeg yn eu dangos yn Saesneg.
  • Nid oes teitl Cymraeg ar gyfer 4 o'r 38 swydd.
  • Nid oes trawsgrifiad yn ein data eto ar gyfer 36 cyfarfod sydd eisoes wedi'u cynnal.
  • Nid oes cofnod presenoldeb ar gyfer 3 o'r 887 cyfarfod pwyllgor sydd â thrawsgrifiad.
  • Nid oedd modd paru 647 hawliad am lwfans ag Aelod yn ôl enw, felly nid ydynt yn ymddangos ar dudalen unrhyw Aelod.
  • Doedd dim modd nôl trawsgrifiadau 28 cyfarfod y tro diwethaf. Byddwn yn rhoi cynnig arall arnynt.

Ein casglwr

Mae'r broses yn cyflwyno ei hun i wefannau'r Senedd fel OpenSeneddBot, gyda dolen i'r dudalen hon. Dim ond ychydig o geisiadau ar y tro y mae'n eu gwneud i bob gwefan, mae'n eu gwasgaru, ac mae'n aros cyn rhoi cynnig arall arni pan fydd gwefan yn brysur. Os yw'n achosi problem i chi, anfonwch e-bost at feedback@datblygu.cymru.